Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

^^วางเปียโนในบ้านต้องปูพรมก่อนมั้ยครับ^^

อยากถามพี่ๆ เพื่อนๆหน่อยครับว่า หากจะนำเปียโนมาวางที่บ้าน...ต้องปูพรม(หรือควรใช้วัสดุแบบใดมารอง)ก่อนวางมั้ยครับ หรือควรปูอะไรมั้ย หรือว่าวางเปลือยๆบนพื้นบ้านดีที่สุดแล้ว(เช่นไม่ต้องมีพรมมาเป็นตัวดักฝุ่นไรงี้)
    พื้นบ้านชั้น1 เป็นกระเบื้องแกรนิตโต้ 60x60 สีครีม-ขาว ครับ
    ...เกรงว่าหากไม่มีอะไรรอง ไม่รู้ว่าด้วยความหนักของเปียโน และล้อเปียโนที่เป็นทองเหลือง(รึป่าว ไม่แน่ใจ) เมื่อวางไปนานนาน หากวันนึงเรายกออก(เช่นเปลี่ยนที่วาง) มันจะเป็นร่องรอยทิ้งไว้รึเปล่าครับ

หรือหากท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆเพิ่มเติมก็ยินดีครับ พอดีกำลังจะย้ายเปียโนมาที่บ้านใหม่อ่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

จากคุณ : metty - [ 11 ต.ค. 51 22:08:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom