Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประทับใจห้างโลตัสมากๆๆ

เมื่อวันที่11/10/08 เวลา 18.48น. ผมได้ซื้อโทรทัศน์21'และ29"ทีสาขาซีคอนจำนวน2เครื่อง ความต้องการของผมคือแยกใบเสร็จเพื่อจะแยกสถานที่ส่งที่ละเครื่อง ระหว่างที่นั่งติดต่อกับจ.น.ท. เคาน์เตอร์เพือจะเขียนแผนที่ในการส่งสินค้า จ.น.ท.ได้นัดส่งสินค้าในวันที่12/10/08 เวลา15-18น.ผมได้ถามจ.น.ท.ว่าพนักงานส่งของจะโทรหาลูกค้าก่อนรึเปล่าเนื่องจากช่วงเวลานี้ผมมีธุระข้างนอก และหมาที่บ้านมีจำนวน10ตัวจึงถามเพื่อว่าผมจะได้กลับมาจับหมาให้  จ.น.ท.ได้ตอบผมว่า"คนส่งไม่โง่หรอกเขาคงโทรก่อนแหละ"ผมจึงบอกว่าจะได้จับหมาไว้ให้ก่อนจ.น.ท.บอกกลับมาว่า "เขาคงไม่โง่ปล่อยให้หมากัดหรอกครับ" (- -")  นี่หรือคือคำพูดที่พูดกับลูกค้าและเมื่อเขียนแผนที่เสร็จ จนท ได้เขียนใบนัดส่งสินค้าและติดตั้งเสร็จ ผมจึงรับใบนำส่งมาดูจึงพบว่าในใบนัดส่งเป็นสถานที่เดียวกันทั้งที่เขียนแผนที่แยกกันแล้ว จนท บอกว่าไม่เป็นไรหรอกคนส่งเขารู้         วันต่อมาเมื่อถึงเวลาส่งเวลา18.00 เมื่อผมมาถึงบ้านได้พบคุณแม่ลากเก้าอี้มานั่งหน้าบ้านเพื่อเฝ้าโทรทัศน์2เครื่อง ผมจึงตกใจมากเนื่องจากคุณแม่แกอายุ75แล้วต้องมานั่งตากยุงเพื่อเฝ้าโทรทัศน์  ผมจึงถามว่าคนส่งไปไหนล่ะ แม่บอกผมว่าเค้าไปแล้ว     งงครับงงมากเลยโทรก็ไม่โทรบอกก่อน  ใบนัดส่งสินค้าสีเขียวก็อยู่ที่ตัวผมแล้วเขาส่งได้ยังไงแล้วยังทิ้งโทรทัศน์ไว้หน้าบ้านข้างถังขยะอีก  จริงๆแล้วโทรทัศน์29"อีกเครื่องต้องไปส่งที่คอนโดของผมซึ่งห่างจากที่นี่ประมาณ5กม ด้วยในชื่อสถานที่ส่งของไม่ใช่ที่นี่ด้วยเป็นที่อยู่คอนโด2ใบเลย   ผมจึงโทรไปสาขาซีคอนต่อสายกับจนท บริการหลังการขาย ผมถามว่าทำไมมาส่งที่เดียวกันเลยล่ะไหนบอกไม่มีปัญหาไงกรุณาให้รถกลับมารับของกลับไปส่งด้วยนะแล้วทำไมไม่โทรหาผมก่อนแล้วไม่มีใบนัดส่งสีเขียวของผมมายืนยันคุณส่งของได้ยังไง ยังงี้ไปส่งบ้านใครเขาบอกว่าใช่ก็วางไว้เลยใช่ไหม ของผมไม่เสียหายหมดเหรอ   จนท ตอบว่า"ครับเดี๋ยวให้รถกลับไปรับครับ"     โอเคผมจะรอผมตอบแล้ววางสาย แล้วกลับมายกโทรทัศน์มารอในบ้าน   CRT29"หนักมากเลยขอบอก   3ทุ่มครับรอถึง3ทุ่มไม่มีใครมาเลย บริการได้ประทับใจมากๆจึงตัดสินใจไปเรียกตุ๊กๆปากซอยไปส่ง120บาทโอ้โหลุงแกยกส่งถึงหน้าห้องชั้น4แน่ะ   (*0*)เคยซื้อเครื่องไฟฟ้ามาแล้วทุกห้างรวมทั้งร้านตามข้างถนน ไม่มีใครส่งแบบประทับใจสุดๆเหมือนโลตัสอีกแล้ว   นัดส่ง2ที่เเล้วเอามาวางไว้ข้างถังขยะหน้าบ้านที่เดียวโดยไม่ดูเอกสาร ที่อยู่ก็ไม่ตรงแต่ยังส่งได้ นัดแล้วก็ไม่มาปล่อยให้คอย คุณแม่วัย75ต้องมานั่งเฝ้าเนื่องจากท่านไม่มีแรงยกเข้าไปข้างใน   บริการได้สุดยอดมากเลยครับ
    เลที่ใบเสร็จsamsung29"   0001 048 1309 2385     18:48
                   sharp     21''   0001 048 1309 2386     18:49
    เลขที่ใบส่งส่งสินค้า  samsung29"  0139290   15.00-19.00
                                 sharp     21"  0139291   15.00-19.00

อยากระบายความประทับใจแค่นี้แหละครับ

จากคุณ : fishmonger - [ 13 ต.ค. 51 22:06:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom