Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ท่อน้ำทิ้งในห้องน้ำตัน ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ท่อน้ำทิ้งในห้องน้ำตันค่ะ เวลาอาบน้ำ น้ำจะนองพื้น  
    พอลองเอาสายยางฉีดลงไป จะมีลักษณะเหมือนใส่น้ำลงในขวด คือจะปริ่มขึ้นมาจนล้น ไม่ยอมลงไป

ท่อน้ำค่อนข้างจะลึกพอควรเลย เพราะเป็นหอพัก อยู่ชั้น 5  เคยลองเอาแปรงขัดห้องน้ำแหย่ลงไปดูจนมิดด้ามแปรง ก็ไม่ติดอะไรเลย

วันนี้ลองซื้อปั๊มยางมาใช้ ก็ไม่ได้ผลค่ะ ไม่มีอะไรออกมา
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะลึกเกินไปหรือเปล่า

คาดว่าอาจจะเป็นเพราะเส้นผมตกลงไปเยอะพอควรค่ะ อยากขอคำแนะนำว่า ถ้าหากใช้ ดราโน่ หรือเจลล้างท่อของมิสเตอร์มัสเซิลจะได้ผลหรือเปล่า
    และจะมีผลเสียทำให้ท่อชำรุดหรือไม่คะ เพราะเป็นหอพักค่ะ

แต่ที่อยากจัดการเองเพราะเจ้าของหอค่อนข้างจะยุ่งมาก ไม่อยากรอนาน เล็ก ๆ น้อย ๆ ก็อยากจะจัดการให้ได้เองน่ะค่ะ ตอนนี้เดือดร้อนมาก ๆ จะสระผมก็ไม่ได้

ปล. ส่วนโซดาไฟ ไม่กล้าใช้จริง ๆ ค่ะ กลัว

จากคุณ : เจ้าหญิงเบาหวิว - [ วันออกพรรษา 22:50:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom