Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้โชว์บ้านน้อยหลังแรกค่ะ..] บ้านหลังแรกด้วยน้ำพักน้ำแรง..ได้เข้าอยู่ซะที...

หลังจากแต่งงานกัน พวกเราสองคนฝันว่าจะมีบ้านเป็นของตัวเองสักหลัง  นี่ก็ผ่านมาเกือบสองปีแล้วค่ะ...บ้านหลังนี้เป็นบ้านหลังแรกในชีวิตที่ได้จากน้ำพักน้ำแรงของเรา   กว่าจะได้บ้านหลังนี้มาก็วนหากันดูตามโครงการต่างๆ อยู่เกือบปีค่ะ  จึงตัดสินใจซื้อ  และหวังว่าจะเป็นบ้านในฝันอย่างที่เราฝันกันไว้ค่ะ   หลังรับโอนบ้านเราทำการต่อเติมบ้านอยู่เป็นเวลาหลายเดือน  ไปเดินหาเฟอร์นิเจอร์ตามที่ต่างๆ ทั้งสวนลุมไนท์บาร์ซาร์  งาน BIG  งานเฟอร์นิเจอร์แฟร์ต่างๆ   Index  เหนื่อยมากค่ะ  บ้านก็ออกมาตามสไตล์ของพวกเรา (ซึ่งไม่รู้ว่าเรียกว่าสไตล์อะไร...ใครทราบช่วยบอกพวกเราด้วยนะคะ ..^-^) พวกเราตกแต่งไปได้มากพอสมควร เลยอยากมาแบ่งปันให้เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวชายคาติชมด้วยนะคะ (หลังจากแอบชมบ้านสวยๆของชาวชายคามานานหลายปี) เชิญชมบางส่วนของบ้านพวกเราได้เลยค่ะ

จากคุณ : kwiswis - [ 15 ต.ค. 51 21:33:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom