Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามเกี่ยวกับ ประตูกั้นห้อง กับ โซฟาไม้สัก หน่อยค่ะ

แอบเข้ามาสิงในห้องนี้หลายเดือนแล้ว ตอนนี้มีคำถามอ่ะค่ะ ^^"
    ค่อยๆเก็บข้อมูลทีละเสต็ป

1) คือว่าที่บ้านอยากจะหาอะไรมากั้นไม่ให้แอร์ขึ้นไปชั้นสอง
    ตอนนี้ลังเลระหว่าง ฉากญี่ปุ่นที่มีรางข้างบนเพดาน กับ บานเลื่อนไม้ (ราคาต่างกันตั้งสามหมื่น!!!)
    อยากถามว่า ฉากญี่ปุ่น นี่ทนมั้ยคะ (ใจเอนไปหาอันนี้เพราะราคา)

2) ผู้ใหญ่ที่บ้านเค้าชอบเฟอร์ไม้สักอ่ะค่ะ เลยอยากได้แบบสวยๆคล้ายๆรีสอร์ท มีที่ไหนขายบ้าง ที่ราคาไม่ถึง สี่ห้าหมื่น
    เห็นตามเวปจังหวัดแพร่ค่อนข้างถูก แต่ก็กลัวจะโดนหลอก
    มีวิธีดูยังไงหรอคะ ว่าเป็นไม้สักจริงหรือปลอม

3) ถามเพิ่มอีกนิด.. ม่านพับอายุมันสั้นไม่ถึงปีเลยหรอคะ ตอนนี้ที่บ้านไม่ยอมให้ติดม่านพับกันเลย
    เพราะว่าได้ยินมาว่าไม่ถึงปีก็เสียแล้ว -*-

ขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ

จากคุณ : pahona - [ 22 ต.ค. 51 21:53:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom