Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องการจดจำนองครับ ปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ

คือว่าผมไปซื้อคอนโดครับ  ยื่นกู้แล้วผ่านแล้วครับ  คราวนี้ธ.นัดเซ็นสัญญาวันพุธที่ 29 ครับ แต่ที่ยื่นกู้ผมให้พี่สาว ซึ่งทำงานมานานและมีเงินเดือนที่ดีกว่าผมกู้ให้ครับ  ปัญหาอยู่ที่ว่า  ห้องที่ไปซื้อเป็น มือ2 เจ้าของห้องที่เป็นชื่อของเขาเสียชีวิตไปและ  เหลือภรรยาเขาอะครับ  อย่างนี้มีปัญหาเรื่องจดจำนองไหมครับ  ถ้าภรรยามีทะเบียนสมรสและก็มี  ใบมรณะอะครับ  กังวัลใจมากครับ
           และอีกเรื่องครับ เมื่อเซ็นเรียบร้อยแล้ว  เรื่องเปลี่ยนชื่อไฟฟ้า  ผมไปแทนพี่ผมได้ไหมครับ  ต้องมีใบอะไรหรือเปล่าครับ
          สุดท้าย เรื่องทะเบียบบ้านครับ  มีไหมครับ  จะได้ที่ไหน ออครับ
      รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ  น้องคนน้อง ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร ถ้าวกวน  ขออภัยพี่ๆ มานะที่นี้ด้วยนะครับ
      ป.ล.ในใจดีใจนะที่ได้บ้านเป็นของตัวเองแล้ว อิอิ

แก้ไขเมื่อ 23 ต.ค. 51 00:12:27

แก้ไขเมื่อ 23 ต.ค. 51 00:11:18

จากคุณ : wattana_22 - [ วันปิยมหาราช 00:09:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom