Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามราคามุ้งลวดเหล็กดัดหน่อยครับ

สอบถามช่างได้ราคามาดังนี้

1.ประตูหน้าขนาด 3 เมตร x 2 เมตร มุ้งลวด + เหล็กดัด ราคา 8500 บ. ถ้าเป็นสีอบเพิ่มอีก 1000 บ.

2.หน้าต่างขนาด 3 เมตร x 1.2 เมตร มุ้งลวด + เหล็กดัด
    2.1 มุ้งลวด บานสวิง สีน้ำมัน 2800 บาท สีอบ 3000 บาท
    2.2 มุ้งลวด บานเลื่อน สีน้ำมัน 3700 บาท สีอบ 4200 บาท

3.ประตูโรงรถ ขนาด 2 เมตร x 0.8 เมตร มุ้งลวด + เหล็กดัด สีน้ำมัน 3200 บ. สีอบ 3500 บ.

ทั้งหมดที่ต้องทำมากกว่านี้อีกมาก ที่ยกมานี่เป็นตัวอย่างครับ

-เหล็กที่ใช้ เป็นเหล็กหนา 4 หุน กลาง ช่างบอกว่าเป็นเหล็กสี่เหลี่ยม (ที่เคยทำมาเป็นเหล็กแบน) ลายเหล็กดัดแบบเรียบๆ ไม่ซับซ้อน
    -มุ้งลวด อลูมิเนียม สีชา

วัสดุแบบนี้ ในราคานี้ เหมาะสมไหมครับ เพราะคิดราคามาทั้งหลังก็หลายหมื่นอยู่

สีอบจำเป็นไหม? และมีใครใช้มุ้งลวดบานเลื่อนไหมครับ มีปัญหาอะไรหรือปล่าว? ขอบคุณครับ

จากคุณ : ktnsw1317 - [ 6 พ.ย. 51 18:05:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com