Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยาก ฟัง วิทยุ fm ชัดๆ ถ้าใช้เสา fm โดยเฉพาะ จะดีกว่าเสา tv หรือเปล่าครับ

คือว่าผมชอบเล่น tuner  วิทยุFM ครับ  ปัจจุบันใช้ เสา tv บนหลังคาบ้านต่อสายมาที่ tuner  ก็พอได้ แต่รู้สึกว่ายังมีหลายคลื่น ที่รับสัญณาณได้ไม่ค่อยครบ  และชัดเท่าที่ควร แถมมีคลื่นแทรกเยอะ(ไม่รู้วิทยุชุมชนหรือเปล่า)

อยากจะได้คุณภาพการรับที่ดีขึ้นอย่างชัดเจน  จึงคิดที่จะหาเสา fm โดยเฉพาะมาติดเพิ่ม ไม่ทราบจะช่วยได้ดีกว่าเสา tvไหมครับ ต้องใช้เสาแบบไหนของยี้ห้ออะไรช่วยแนะนำหน่อยครับ

จากคุณ : ลูกกลอน - [ 7 พ.ย. 51 13:01:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com