Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อปัม

ผมต้องการจะติดตั้ง โรงเพาะเห็ด เป็นแบบเปิดปิดอัตโนมัติหนะครับ แต่ไม่รุ้จะเลือกปั๊มแบบใหนดี ความกว้าง ของโรงเพาะเห็ด 9x5 m. ใช้ท่อ pe 20 mm. ใช้ สปริงเกอร์แบบมินิ สปิงเกอร์ แบบปีกผีเสื้อจำนวน 30 ตัว (ต้องเปิดพร้อมกันเลยคับ) ขอความกรุณาผู้รู้แนะนำด้วยคับ ว่าต้องเป็นปั๊ม แรงดันเท่าไหร่  ของยี่ห้อ อะไรดี (แบบว่าต้องใช้ปั๊มอัตโนมัติ ครับ) ต้องเพิ่มตัวเพิ่มแรงดันด้วยไหม

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 51 14:28:13

จากคุณ : jr_nt - [ 18 พ.ย. 51 14:25:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com