Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(กระทู้อวดบ้านครับ) ผ่านไป 2 เดือน renovate ห้องผม ใกล้เสร็จเต็มทีแล้วครับ

ผ่านไป 2 เดือนแล้วครับ หลังจากเริ่มปรับปรุงคอนโดเก่า กำหนดเสร็จ 1 เดือน ตอนนี้ 2 เดือนแล้ว ห้องใกล้เสร็จเต็มที เหลือเก็บงานนิดหน่อย น่าจะได้ย้ายเข้าก่อนปีใหม่ครับ

เริ่มจากเริ่มหาคอนโดตั้งแต่ต้นปี ได้คอนโดเก่าหลังที่ทำงาน ห่างจากที่ทำงานแค่ 200 เมตร เป็นคอนโดเก่า 13 ปีแล้วครับ เจ้าของย้ายไปทำงานสุวรรณภูมิ เลยขายต่อ ซื้อมา 520000 ครับ รวมค่าโอนอีกประมาณ 17000
    ได้ส่วนลดพอดีเลย (เจ้าของเค้าขายถูกกว่าราคาเดิมอีก ราคาที่เค้าซื้อ 580000 ครับ)

หลังจากโอนเรียบร้อยตั้งแต่สิงหาคม ก็คิดจะปรับปรุงห้อง เลยหาคนออกแบบ ได้พี่ของเพื่อนช่วยออกแบบและทำบิวท์อินให้ครับ หาผู้รับเหมา ตกลงราคาได้เริ่มทำจริงๆก็ 15 ตค. ตอนทำมีปัญหาบ้าง บางทีก็เครียดๆๆ ไม่ค่อยได้เหมือนที่คิดเอาไว้ ช่างชุดแรกทำช้ามากๆ งานก้ไม่ค่อยดี แล้วก็หนีหายไป ผู้รับเหมาผมต้องให้ช่างใหม่มาทำ ช่างชุดใหม่เป็นลุงกับป้า 2 คน ทำงานดี เร็วด้วยครับ

ระหว่างทำก็มีปัญหากับคอนโดบ้างเรื่องเสียงดัง กลิ่นทินเนอร์ เข้าใจคนที่อยู่ก่อน เค้าคงรำคาญ เพราเลยกำหนดเสร็จ 1 เดือนยังไม่เสร็จ แถมช่างคนแรกทำไว้ต้องมาแก้งานเสียงดังอีกรอบ แต่ล่าสุด ลิฟท์ที่ใช้มา 13 ปี เริ่มมีเสียงดัง นิติ บอกว่าช่างผมขนของหนักลิฟท์เลยมีเสียงดัง เพราะผมคนเดียวใช่มั้ยเนี่ย 13 ปีที่ผ่านมานี่สงสัยไม่เกียวเลย ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าเค้าขะให้ผมซ่อมลิฟท์ให้ด้วยรึเปล่า

จากคุณ : Dr.Kwind - [ 13 ธ.ค. 51 10:58:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com