Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอวิธีกำจัดตัวเรือดค่ะ

โดนกันเป็นจุดๆ แดงๆ เรียงกันเป็นแถว  เจอตัวต้นเหตุบนที่นอนค่ะ  เป็นตัวสีดำๆ ตัวเล็กเท่าเม็ดทราย  พอบี้ก็เป็นเลือดสดๆ  ลองหาดูก็ไม่เจออีก  เท่าที่หาข้อมูลดูน่าจะเป็นตัวเรือดค่ะ  หนีไปนอนที่อื่นสักสัปดาห์ก็ทำท่าว่าจะดีขึ้น  แต่พอกลับบ้านก็เหมือนเดิม  ทำยังไงดีคะ  พยายามมาเป็นเดือนแล้ว  ทั้งเอาที่นอนไปตากแดด ตบตี  ซักที่นอน  ดูดฝุ่น (ใช้เครื่องดูดแบบกำจัดไรฝุ่น)  เปลี่ยนผ้าปูที่นอนเป็นแบบกันไรฝุ่นก็แล้ว  ซักผ้าปูที่นอน ปลอกหมอน ผ้าห่ม  ทุกอาทิตย์  ขาดอย่างเดียวคือ ยังไม่กล้าฉีดยาฆ่าแมลง เพราะกลัวต้องนอนดมเองค่ะ... ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  ตอนนี้เกาๆๆ สภาพเหมือนหมาเกาเห็บเลยค่ะ

จากคุณ : UltraMeo - [ วันปีใหม่ 18:28:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com