Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเทรี่เรื่องอูกันดา

ที่โรงเรียนลูกมี Mission trip ไปพวกประเทศ Tonga, Samoa
    ไปสร้างโรงเรียนให้กับหมู่บ้านต่างๆ (เหมือนเราไปค่ายอาสาพัฒนาฯ สมัยตอนอยู่มหาลัย เลย)
    ปีนี้มีพิเศษคือ ไปสร้างบ้านที่อูกันดา ใน hope project

http://www.villageofhopeuganda.com/

เลยมีความคิดว่า ช่วงปิดเทอมกลางปี คงจะไม่กลับเมืองไทย
    แต่จะไปอูกันดา แทน

เลยอยากถามเทรี่ ผู้เคยอยู่อูกันดามาก่อนว่า
    ต้องเตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษไหมคะ ในเรื่องการป้องกันโรค
    อย่างฉีดวัคซีนอะไรอย่างนี้ค่ะ
    ต้องใช้วีซ่าด้วยใช่ไหมคะ
    ที่เมืองไทยไม่น่าจะมีสถานทูต หรือกงสุล
    งั้นคงไปทำที่นิวซีแลนด์ ช่วงใกล้ๆ
    อาจจะไปเองคนเดียว (หมายถึงไปกับที่โรงเรียน แต่ไม่ให้ลูกไป)
    ไปราว 2 สัปดาห์
    ส่งลูกกลับเมืองไทย หรือไม่ก็ให้พ่อไปอยู่เป็นเพื่อนลูก

ช่วงที่ไปคือปิดเทอม 2 ก็เดือนกรกฎาคมค่ะ อากาศเป็นอย่างไรบ้างคะ

ถ้าไปไม่ไหว ก็อาจไป Tonga แทน เดี๋ยวตัดสินใจอีกที

เทรี่มีอะไรแนะนำเกี่ยวกับอูกันดา แนะนำได้เลยค่ะ :)

จากคุณ : parachute - [ 6 ม.ค. 52 10:32:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com