Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใช้เครื่องซักผ้า ซักผ้าอย่างไรให้มันหอมค่ะ

เกิดมาจนอายุก็ขนาดนี้ ซักมือมาตลอดเลยค่ะ
    เพิ่งจะมีเครื่องซักผ้าเครื่องแรก (Pana ฝาบนค่ะ)
    พอใช้กด วิธีซักปกติ  ใส่น้ำยาปรับผ้านุ่ม(ดาวนี่..) ปริมาณก็พอๆกับตอนที่ซักมือ
    แต่รู้สึกว่าผ้าไม่หอมเหมือนตอนซักมือเลยค่ะ
    เครื่องซักผ้านี่จะไม่แช่น้ำยาปรับผ้านุ่มก่อนปั่นแห้งเหรอค่ะ
    แล้วจะใช้มันยังไงให้ผ้าหอมขึ้นดีค่ะ

แนะนำด้วยนะคะ...ตั้งแต่ซื้อมาใช้ไป 2 ครั้งเอง...

จากคุณ : leeja - [ 25 ม.ค. 52 21:54:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com