CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ซื้อบ้านใหม่......แล้วจะเอาไงกับบ้านเก่าดี??? (โหวต)

ขาย (ง่ายดี แต่ไม่รู้ว่าจะเมื่อไหร่ขายได้และต้องปรับปรุงเยอะบ้านโทรม) (6 คน)
      ทุบทำตึกแถว (เสี่ยง แต่ต้องลงทุนมาก(กู้แบงค์ค่าก่อสร้าง) และยังต้องผ่อนบ้านใหม่อีก (0 คน)
      ให้เช่า ตามสภาพอาจจะได้ซัก 12,000 ต่อเดือน (25 คน)
      ทุบทำเป็นร้านค้าเล็กๆ หลายๆร้านให้เช่า ลงทุนประมาณเงินเก็บที่มี (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 33 คน

18.18%
     0.00%
     75.76%
     6.06%

ก่อนโหวตยังไงช่วยประเมินสถานะด้วยนะครับว่าไปทางไหนดี

1. ตัวบ้าน: บ้านเดี่ยว อยู่ริมถนนพุทธมณฑลสาย2 ขนาด บ้าน+สนามหญ้า= 120 ตรว. อายุ 15 ปี สภาพค่อนข้างเก่า

2. ต้วผม: อายุ 30ปี ลูก 1 คน 2ขวบครึ่ง ภรรยา 1 คน รายได้ของครอบครัวประมาณ 80,000บาท ต่อเดือน ผมทำธุรกิจส่วนตัว ภรรยาทำงานบริษัท
    ครอบครัวเรามีเงินเก็บ 1.4 ล้านบาท ยอดหนี้บ้านใหม่ที่เพิ่งซื้อ 3.6ล้าน มียอดที่ต้องผ่อนรถอีกประมาณ 300,000 บาท

ผมคิดไม่ตกมาหลายอาทิตย์แล้วครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

จากคุณ : ไพ่นกกระจอก - [ 4 ก.พ. 52 00:41:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com