Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วงนี้มีแมลงเม่ามาบินเล่นไฟเยอะจัง อย่างนี้คือที่บ้านมีปลวกหรือเปล่าคะ

ระยะนี้ช่วงค่ำๆพอเปิดไฟตรงระเบียงหน้าบ้านแล้ว เห็นแมลงเม่ามาบินเล่นไฟเยอะมาก พอตอนเช้าต้องมาคอยกวาดปีกแมลงเม่าทิ้งทุกวัน
    แบบนี้คือที่บ้านมีปลวกหรือเปล่าคะ
    เราใช้บริการกำจัดปลวกอยู่ ทำสัญญา 1 ปี เริ่มสัญญาเมื่อกันยาปีที่แล้ว เจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจเช็คทุก 2 เดือน ล่าสุดเจ้าหน้าที่เข้ามาเมื่อหลังปีใหม่
    เราลองโทรไปถามที่บริษัทแล้ว เพราะคิดว่าจะเรียกเค้าเข้ามาฉีดยาเพิ่ม แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าช่วงนี้เป็นปกติที่เห็นแมลงเม่าออกมา
    แต่เรายังสงสัย อยากได้ความเห็นผู้รู้ท่านอื่นๆด้วยค่ะ ว่ามันปกติมั้ย
    ถ้ามีปลวก จะมีร่องรอยอะไรที่เราจะตรวจสอบได้อีกบ้างหรือเปล่าคะ

จากคุณ : ammie the lazy teddy - [ 7 ก.พ. 52 18:52:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com