Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำฐานรองแท็งค์น้ำและตั้งปั๊ม ราคานี้แพงไปหรือเปล่าครับ

ที่บ้านจะเทแท่นปุนตั้งแทงค์น้ำประปาและวางปั๊มครับ

ช่างเค้าเสนอราคามา ฐานตั้งปั๊มและแทงค์ เป็นปูนขนาดกว้าง 1.8 เมตร ยาว 2.0 เมตร หนา 10 เซนติเมตร (ไม่มีผูกเหล็กเสริมครับ)

ค่าเทพื้นดังกล่าวและปรับพื้นที่ รวม 2900 บาท
    (ค่าเท 2400 ค่าปรับพื้นที่ 500 )

ค่าตอกเข็มหกเหลี่ยม ขนาด 15 เซ็นติเมตร ยาว 2 เมตร จำนวน 5 ต้น
    เค้าคิดค่าตอก(ซึ่งน่าจะรวมค่าเข็มด้วย ) 1500 บาท

ส่วนการติดตั้งปั๊มน้ำและแท็งค์น้ำ คิด 4000 บาท
    ขั้นตอนนี้มันมีอะไรซับซ้อนเหรอครับ และมีค่าดำเนินการอีก 1000 บาท

พื้นที่ที่จะเทก็เป็นดินซึ่งถมแล้ว และพื้นดินดังกล่าวอยู่ในแนวระนาบ ไม่เป็น slope

รวมทั้งหมดเป็นเงิน 9400 บาท ราคานี้โหดไปไหมครับ ที่เหมาะสมควรเป็นเท่าไหร่ ช่างก็เป็นช่างที่กำลังสร้างบ้านนี่แหละครับ ไม่ได้จ้างมาต่างหาก

ขอบคุณครับ

จากคุณ : aa - [ 16 ก.พ. 52 18:13:31 A:203.149.28.114 X: TicketID:157660 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com