Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อาจเป็นความบังเิอิญ...แต่คิดแล้วก็..ขนลุก!

บ้านผมเป็นบ้านเดี่ยวสองชั้นสามนอนสองน้ำย้ายมาอยู่ได้ประมาณหกเดือน...เมื่อคืนวันอาทิตย์...ขณะกำลังหลับอยู่...แฟนผมก็ปลุกขึ้นมา..ราว ๆ ตีสาม...บอกว่าเห็นไฟชั้นล่างเปิดอยู่...ก็กลัวว่าโจรขึ้นบ้านรึเปล่า...ผมก็เดินลงไปดู ย่อง ๆ ...ไฟเปิดอยู่จริง ๆ หนึ่งดวง ก็ย่องดูทุกห้อง..ห้องนั่งเล่น ห้องน้ำ ห้องครัว ไม่มีใคร มองไปที่ประตู ประตูโรงรถ ประตูห้องครัว ทุกบานใส่กุญแจไว้หมดเรียบร้อย ก็ปิดไฟบอกแฟนว่าสงสัยตอนขึ้นมาเราคงลืมปิด แต่จริง ๆ ผมจำได้ว่าปิดแล้ว ไม่อยากยืนยันเดี๋ยวแฟนกลัว...ก็นอนต่อ เช้ามา ระหว่างที่กำลังแต่งตัวกันอยู่จะไปทำงาน...ก็คุยกันเรื่องไฟเมื่อคืน ทันใดนั้น...ฝักบัวในห้องน้ำชั้นสองก็มีน้ำไหลออกมาดังจ๊อก~ ผมก็สะดุ้ง..แล้วเดินไปปิด ก็บอกแฟนว่า..ไม Ceramic Valve นี่มันไม่ค่อยดีเลยนะ สงสัยจะเสียอีกตัวแล้วมั๊งเนี่ย...ก่อนออกจากบ้าน แฟนผมก็ไปเดิน ๆ ดูสวน ตามปกติ..ส่วนผมเอะใจบางอย่าง เดินไปเปิดผ้าม่านทุกผืนดู ปรากฏว่ามีบานเลื่อนห้องกินข้าวอยู่บานนึงที่ผมเปิดไว้ตั้งแต่เมื่อคืนก่อน แล้วลืมปิด!!!~ บานใหญ่ประมาณเปิดแล้วไปนั่งดูสวนหลังบ้านได้อ่ะครับ ขนลุกเลยครับ...

จริง ๆ มันก็เคยมีเรื่องก่อนนี้มาทีนึง วันแรกเลยที่เข้าอยู่ หิ้งพระแขวนอยู่ตรงชั้นล่าง ติดกับบานเลื่อนที่ว่านี่แหละ แล้วชั้นสองที่ตรงกันก็เป็นห้องนอน ผมก็เอาเตียงนอนไปวางไว้ชิดผนังซึ่งมันตรงกับหิ้งพระพอดี คืนนั้นตอนนอน..มีเสียงเคาะพื้นชั้นสองสามครั้ง แบบดังจนทุกคนในบ้านตื่นหมด ก็ถามกัน ไม่มีใครเคาะ ผมก็บอกไปว่า สงสัยขาตู้ขาเตียงมันไม่เรียบสนิทมั๊ง แต่จริง ๆ ไม่ใช่หรอกเพราะเฟอร์เ็ป็นของ Koncept หมดทั้งบ้าน...ของเค้าดีใช้ได้...

ก็...ปกติผมไม่ค่อยเืชื่อเรื่องพวกนี้หรอกนะ ที่เคย ๆ เจอมาก็คิดว่าอาจเป็นตาฝาด หรือเหนื่อย หรือสมองคิดไปเอง...แบบเห็นเป็นเงาดำก็เคยเห็น แต่น่าจะเพราะเหนื่อยแล้วสลึมสลือตื่น...แต่รอบนี้นี่ อดคิดไม่ได้เหมือนกัน...ซึ่งถ้าเป็นเจ้าที่จริงก็อาจเป็นไปได้ว่าท่านมาบอกมาเตือนว่าลืมปิดบานเลื่อนไรเงี้ย ซึ่งก็ดีครับ อ้อ..รุ่งเช้าหวยออกเลขที่บ้านผมด้วยนะ แต่ผมไม่ได้ซื้อ...

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 14:02:02

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 13:47:52

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 13:31:52

จากคุณ : Gorath - [ 17 ก.พ. 52 13:05:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com