Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความรู้จริง ๆ ค่ะ แบบว่ามึนงง ทำอะไรไม่ถูก

เรื่องของเรื่องคือซื้อคอนโดไว้ (สร้างเสร็จตอนปลายปี 50) แต่ไม่ได้ย้ายเข้าไปอยู่ รวมทั้งไม่ได้ย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านด้วย เนื่องจากที่บ้านไม่ยอมให้ย้ายไปอยู่คอนโด (แอบที่บ้านซื้อค่ะ) ได้แต่เข้าไปจ่ายค่าน้ำค่าไฟแล้วก็ตกแต่งไปเรื่อย ๆ ตามประสาคนเห่อ แล้วก็แอบหวังว่าสักวันจะได้เข้าไปอยู่

แต่ตอนนี้ปรากฎว่าตอนนี้ต้องย้ายที่ทำงานเป็นการถาวร ซึ่งอยู่ไกลจากคอนโดมาก คงจะไป ๆ มา ๆ เข้าไปชื่นชมสมบัติชิ้นเดียวที่เป็นของตัวเองไม่ได้ซะแล้ว

ที่จะถามก็คือเพิ่งจะผ่อนมาได้ปีกว่า ๆ (ผ่อนกับสหกรณ์ของที่ทำงานค่ะไม่ได้กู้แบงค์) ถ้าเราจะขาย มันมีขั้นตอนอะไรยังไงบ้างคะ ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรจริง ๆ เพราะตอนที่ซื้อครั้งแรกก็อาศัยเพื่อนคอยป้อนข้อมูลตลอด ตอนนี้เพื่อนก็ดันไปอยู่ต่างประเทศซะแล้วเลยทำอะไรไม่ถูก

นึกว่าสงสารคนซื่อบื้อซักคนนะคะขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ละเอียดเลยยิ่งดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : เอาจริงดิ! - [ 17 ก.พ. 52 17:29:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com