Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ้านเดี่ยว 3ล้านห้า รบกวนช่วยดูนิดนะคะ และเรื่องกู้ด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชานเรือนทุกท่านค่ะ
    ตอนนี้เราดูบ้านไว้หลังนึง เป็นบ้านเดี่ยว 3 ห้องนอน(เล็กๆ) 2 ห้องน้ำ มีห้องทำงาน และห้องรับแขกค่ะ ตัวบ้านดูน่าจะประมาณ 60 ตารางวา
    แต่รวมที่ดินแล้ว 240 ตารางวาค่ะ สร้างมา 20 ปีแล้วค่ะ
    แต่เค้าบอกว่าสมัยเค้าสร้างก็ 2 ล้านแล้วค่ะ
    ภายในบิ๊วอินเรียบร้อย ค่ะ สภาพบ้านดีค่ะ เราดูราคาประเมินที่ดินของกรมที่ดิน
    (บ้านนี้อยู่จ.นราธิวาสนะคะ) 240 ตรว.ก็ประมาณ 1 ล้านบาทค่ะ

1.เพื่อนๆคิดว่า โอเคไหมคะที่จะซื้อ

2.เรามีเงินสด 1.2 ล้านบาทในมือ แต่คิดว่าคงกู้เอาทั้งหมด 3.5 ล้าน ธนาคารจะให้ไหมคะ มีโอกาสมากน้อยแค่ไหน (ทำงานราชการค่ะ)

3.รายได้หักรายจ่ายทั้งหมดน่าจะเหลือประมาณ 5 หมื่น ต่อเดือนค่ะ

4.ถ้าเราซื้อที่ซัก 100 ตรว.(4แสน) แล้วปลูกบ้านเอง (2ชั้น)คล้ายบ้านนี้ มันจะถูกหรือแพงกว่าคะ

ในสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ และสถานการณ์ชายแดนใต้แบบนี้
    พี่ๆเพื่อนๆว่าซื้อดีไหมคะ
    ปล.จริงๆสถานการณ์ก่อการร้ายก็ไม่ได้แย่เหมือนในข่าวหรอกนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

จากคุณ : superkoy - [ 1 มี.ค. 52 16:37:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com