Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าทำงานอยู่แถวสามย่าน จะซื้อบ้านตรงข้ามเซนทรัลบางนาไกลไปไหมครับ

ตอนนี้กำลังดูบ้านแถวๆเซนทรัลบางนาอยู่ครับ ซึ่งถ้าทำงานอยู่แถวสามย่าน จะซื้อบ้านตรงข้ามเซนทรัลบางนา ไม่รู้ว่าจะไกลไปไหมครับ
    สมมติเราขึ้นทางด่วนลงพระราม4 ไม่รู้ว่าตอนเช้าๆรถติดมากไหม ไม่เคยไปแถวนั้นตอนชั่วโมงเร่งด่วนเลย
    หรือถ้าเราจะนั่งรถประจำทางมาขึ้นรถไฟฟ้าที่สถานีอ่อนนุช แล้วต่อใต้ดินมาโผล่ตรงสามย่าน เส้นทางไหนจะเร็วกว่ากันครับ

พอดีกำลังหาซื้อบ้านอยู่น่ะครับ แต่ก็พยายามดูเส้นทางที่ไปมาสะดวก ซึ่งมีอีกที่นึงที่ดูไว้คือ พฤกษาวิลล์ตรงคู้บอน เส้นทางนี้น่าจะเร็วกว่าตรงเซนทรัลบางนาหรือเปล่าครับ?

จากคุณ : น้ำพริกหมูแดง - [ 2 มี.ค. 52 20:17:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com