Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ข้างบ้านสร้างส้วมเพิ่ม..ติดห้องนั่งเล่นบ้านจูน คงเหม็นอึน่าดู เอาไงดีคะ

เคยมาบ่นๆในนี้อยู่ครั้งนึง ในฐานะที่จะโดนข้างบ้านต่อเติม
    ว่า..เขาจะสร้างห้องนอนชั้นล่างเพิ่ม เลยจะสร้างส้วมในห้องนอนด้วย
    ทำให้ชั้นล่างกลายเป็นว่ามีส้วม 2 ห้องติดกัน ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของเขา
    แต่...มันติดกับห้องนั่งเล่นบ้านจูน เปิดหน้าต่างมาเจอส้วมบ้านเขา 2 ห้องเลยค่ะ ตามรูป...

และจะทำถังแซ๊กเพิ่มขึ้นมาอีกตามวงกลมสีแดง
    ที่จูนกังวลคงเป็นเรื่องกลิ่นส้วมแตกมากกว่าค่ะ แค่คิดก็ทุกข์แล้ว
    วันนี้ได้คุยกับผรม. แกดีมากกกกกกกกก แกบอกว่ารับประกันไม่เหม็น
    ถ้าเหม็นให้คุยโวยเจ้าของบ้านได้เลย (กล้า..พูด สงสัยกลัวไม่ได้ทำบ้าน ไม่ได้ตังค์)
    จูนเลยถามเรื่องท่ออากาศว่าจะเอาขึ้นมาตรงไหนยังไง
    แกบอกว่าก็ขึ้นมาด้านหลังห้องน้ำ  
    จูนก็ อ้าว..ไม่ดีมั่งคะ แกเลยบอกว่าจะต่อท่อไปออกด้านหลังบ้านให้
    แกจะทำหน้าต่าง ระบายอากาศด้วยค่ะ สงสัยจะได้ฟังเสียงตดแทนเสียงนก เสียงใบไม้

จูนไม่อยากให้แกวางถังแซ๊กเลยค่ะ เพราะระยะห่างมารั้วบ้านจูน
    หลังจากแกวางลงไปแล้ว มันแค่ประมาณ 80 ซม.เองค่ะ
    เวลาฝนตก ไม่อยากให้กลิ่นมันโชยขึ้นมาค่ะ
    บอกให้เขาทำท่อไปลงด้านหลังของอันเดิม เขาบอกว่าไม่ทำค่ะ มันไกล

จูนจะทำยังไงดีคะ...นอกจากปลูกต้นไม้บัง เสียทัศนวิสัยหมดเลยอ่ะ
    เคยคุยกับทางเจ้าของบ้าน ของให้เขาเห็นใจ
    ให้เขาลองมายืนจุดที่เรายืนดูบ้าง แต่เขาก็จะทำ..แบบที่เขาอยากได้  

นี่ย้งโชคดีที่เจ้าของบ้านงบหมดก่อน ไม่งั้นแกจะสร้างห้องน้ำ outdoor ตรงชั้นสองอีก
    ซึ่งมันตรงกับห้องนอนบ้านจูน คงจะเป็นตากุ้งยิงพอดี

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 52 23:01:05

จากคุณ : I am JUNe. - [ 3 มี.ค. 52 22:51:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com