Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะสินเชื่อธนาคารซื้อบ้าน ต้องเริ่มจากอะไรครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

ไปดูๆบ้านมาครับ  เจ้าของโครงการรู้จักกับแม่เพื่อน  เลยได้ส่วนพิเศษมานิดหน่อย  

ทีนี้ราคาบ้าน + ที่ดินอยู่ที่ราวๆ 4 ล้าน  ว่าจะผ่อนยาวๆซัก 20 ปี  คุยกับแฟนแล้วว่าส่งไหว + ถ้าไปขอสินเชื่อยังไงก็ผ่านสบายๆ

ปกติแล้วต้องเริ่มต้นยังไงครับ  ธนาคารอะไรดี  แล้ว MLR นี่คืออะไรครับ  เจ้าของโครงการเสนอแบบสินเชื่อที่ถาม ธ.กรุงเทพฯมาให้ 4 แบบ  ยังงงอยู่เลย  แล้วเวลาผ่อนบ้านนี่ไม่ได้ราคาเท่าเดิมตลอดเหมือนผ่อนรถเหรอครับ

จากคุณ : ผู้พิทักษ์กาลเวลา - [ 10 มี.ค. 52 12:19:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com