Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำยังไงดีคะบ้านเสร็จตั้งแต่ปีทีแล้วแต่โครงการแก้ไขงานให้ไม่เรียบร้อยซะที

คือบ้านสร้างเสร็จตั้งแต่เดือนตุลาปีที่แล้ว  แต่สั่งแก้ไขงานที่เค้าทำไม่เรียบร้อยเอาไว้เยอะค่ะ  ทางโครงการก็เรียกเข้าไปตรวจรับเรื่อย ๆ  แต่ทุกครั้งที่เข้าไปก็พบว่าไม่แก้งานให้บ้าง  แก้ให้ไม่ครบบ้าง  หรือไม่ก็เจอ Error เพิ่มเรื่อย ๆ

ล่าสุดเค้านัดเข้าไปตรวจเมื่อวันที่ 1/03/2009 แต่พอเข้าไปก็พบว่ายังแก้งานไม่เสร็จ  งานหลัก ๆ จำพวกรอยร้าวภายนอก กับงานลามิเนตยังคงสภาพเดิม  แถมคนงานตัวเป็น ๆ ยังยืนทาสีอยู่ในบ้าน  ก็เลยควันออกหูค่ะ  ไม่ต่งไม่ตรวจแล้ว...  ร้องเรียนผ่านเจ้าหน้าที่ประจำโครงการ  และร้องเรียนผ่านทางหน้าเว็ปไซต์ของโครงการด้วย  ผ่านไป 5 วัน..เชื่อไม๊คะว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย  เราต้องโทรไปตามเองถึงจะทราบว่าไอ่ที่เราร้องเรียนไปมันไปเข้าระบบอัตโนมัติที่ไม่มีใครดู (พูดมาได้..)

วันนี้ทางธนาคารที่ยื่นกู้ไว้โทรมาบอกว่าถ้าไม่โอนบ้านภายในเดือนนี้วงเงินกู้ที่เคยได้ 100% จะลดเหลือแค่ 90% น่ะค่ะ  ใจเราเองก็ยังอยากได้บ้านอยู่นะคะ  แต่ไม่ค่อยมั่นใจในบ้านหลังนี้เท่าไหร่  รู้สึกอยากเปลี่ยนหลังมากเลย  หรือว่าจะเอาเงินดาวน์คืนดีคะ  กลุ้มมากมาย...

ในรูปคือสภาพลามิเนตที่แตกออกจากบัวค่ะ  ถ่ายเมื่อวันที่ 1/03/2009 ค่ะ

จากคุณ : Eldarin - [ 10 มี.ค. 52 17:01:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com