Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตำราตัวเลขมงคล!!! สร้างสรรค์แน่หรือ?

ทำไมถึงต้องมีคนทักกันเหลือเกินเรื่องตัวเลขมงคล ซึ่งดูเหมือนตำราเดียวใช้ได้ทั้ง รถ บ้าน คอนโด สถานประกอบการ อ้อมีตำราตั้งชื่อตามตัวเลขมงคลด้วยค่ะ หรือจะมีอื่นๆ อีกก็ไม่ทราบ เพราะเยอะไปหมด

อยากถามความเห็นค่ะว่า 1. คิดกันยังไงกับตัวเลขมงคล  และ 2. ใครพบเห็นข้อดีของตัวเลขที่คนส่วนใหญ่ว่ากันว่าไม่ดีบ้างคะ  

ส่วนตัวนะคะ
    1. คิดว่าเหนื่อยใจที่เมืองไทยรับเอาความเชื่อมาโดยไม่กลั่นกรองมากมายเหลือเกิน (ทำให้เราโดนทักสารพัด..เซ็งเป็ดค่ะ) ยก ต.ย. เห็นทักกันว่า 13 ไม่ดี ถ้าเลข 13 ไม่ดี  แล้วคนไทยมีปีใหม่ไทยเป็นวันที่ 13 เดือน 4 ก็แย่กันทั้งประเทศนะสิ แบบนี้แค่เป็นคนไทยก็ไม่ดีแล้วเนี้ย  คือตำราเขาว่า 13 ก็ เลข ซาตาน  เลข 4 ก็ ซี้  (ไม่ต้องตอบนะว่าเพราะงี้แหละสงกรานต์ คนถึงซี้กันแยะ  เพราะปีใหม่เทศ วันที่ 1 เดือน 1 ก็ซี้กันแยะเหมือนกันเลย .. อ้อ  เลขหนึ่งก็คงไม่ดีอีกตามระเบียบมั้งคะ งั้นแค่เกิดเป็นคนในโลกนี้ก็แย่แล้วน่ะสิ....เหวอ...)
    2. วันที่ 13 เดือน 4 ก็คือวันที่เป็นศุภฤกษ์ ศุภมงคลของไทย ดิฉันภูมิใจนะ แม้ว่าลาว พม่าก็ฉลองเหมือนกัน มีเอกลักษณ์ระัดับภูมิภาคเลยนะ  เป็นวันที่ทุกคนตั้งหน้าตั้งตาคอยพบญาติพี่น้อง  เป็นวันแสนสนุกของเด็กๆ และเป็นวันที่่วงการท่องเที่ยวไทยในปีนี้รอคอยความหวังว่ามันจะช่วยให้ธุรกิจโงหัวขึ้นมาได้อีกสักระยะ (คิดได้เท่านี้เองอ่ะค่ะ)

จากคุณ : น้ำฝนเย็นใส - [ 11 มี.ค. 52 01:06:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com