Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทราบผลอนุมัติแล้ว......แต่แบงค์เขี้ยวกับผมหรือเปล่า

ราคาบ้าน 2.75 ล้านบาท ผมตั้งเป้าไว้ 2.60 ล้านบาท จนท.แบงค์เขียวประเมินตนเองไว้ 2.55 ล้านบาท
    หลังจากที่ขอเอกสารร่วม 3 สัปดาห์ เริ่มเดินเรื่องวันอังคารที่แล้ว จนตอนบ่าย 3 โมงวันนี้ โทรรายงานผลว่า

สวัสดครับคุณ VIOS 2.4 Elegance v6  ยินดีด้วยนะครับ ผลอนุมัติผ่านแล้วครับ
    (น้ำเสียงประมาณพิธีกรรายการเกมส์โชว์) แต่...
    อนุมัติให้ 2,080,000 บาท (สองล้านแปดหมื่น) ในใจคิด (น่าดีใจตรงไหนเนี่ย...จะไปหาที่ไหน 4-5 แสน)
    ความฝันทีได้บ้านพังทลายแล้วครับ ซึม พูดไรออก จนท.แนะหาบ้านราคาถูกกว่านี้ ผลอนุมัติมีผลบังคับใช้ 90 วัน
    สักพักเจ้านายหญิงโทรเรียกขึ้นไปด่าแกมประชดเรื่องงานอีก (มึน ตึบ เจอซ้ำ)
    ลงมานั่งที่โต๊ะ คุณแม่โทรมา เพราะก่อนหน้ารายงานผลผ่านMSNให้น้องชายทราบ
    น้ำเสียงผมเหมือนคนสิ้นหวัง บอกว่าแม่ไม่ได้บ้านแล้วนะ...
    ไม่หรอก เด๋วแม่ช่วยแม่พอมีเงินเด๋วเอาเงินแม่ไปช่วยนะ อยากให้พี่น้องอยู่ด้วยกัน น้ำตาเริ่มไหล กลัวลูกชายไม่ได้บ้าน
    บอกแม่ไม่เป็นไรไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ลำบากแม่

เข้าประเด็นอยากถามว่าวงเงินที่เขาอนุมัติให้ผมนี่ถือว่าเขี้ยวหรือว่าใจดีมากแล้ว เทียบกับเพื่อน ๆ ที่กู้ตามภาวะเศรษฐกิจปีนี้ครับ...

กู้ 2 คน พี่ชาย+น้องสาว เงินเดือนรวมกัน 26,500 บาท ค่าตำแหน่ง,ค่าล่วงเวลา,ค่าโบนัส เฉลี่ยต่ำสุด 14,000 บาทต่อเดือน
    รวมแล้ว 40,500 บาท แบงค์เขียวให้ 2,080,000 บาท
    หรือว่ามีใครได้ยอดมากกว่านี้ไหมครับ หรือผมจะลองยื่นกับแบงค์อื่นดูอีกทีแบงค์ไหนดี ถ้าเกิดมีความหวังว่าน่าจะได้มากกว่านี้
    ผมก็จะทำ จะได้ไม่รบกวนที่บ้าน แล้วคิดว่าน่าจะได้สักประมาณเท่าไร รบกวนแนะนำด้วยครับ...

จากคุณ : VIOS 2.4 Elegance v6 - [ 23 มี.ค. 52 19:48:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com