Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สมมติว่าคุณผู้อ่านเป็นธนาคาร...ผมขอเพิ่มอีกสักหนึ่งแสนจะให้ผมไหมครับ...

ต่อยอดจากกระทู้เดิม..http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R7658695/R7658695.html
    เรื่องผลอนุมัติจากธนาคารสีเขียวชะอุ่ม พุ่มไสว

กู้ 2 คนร่วม พี่่ชาย-น้องสาว เงินเดือนสุทธิ 26,500 บาท + ค่าตำแหน่งและค่าล่วงเวลา 14,000 บาทต่อเดือน

ธนาคารให้ผม 2,080,000 บาท ผมขออีก 1 แสนครับ เป็น 2,180,000 บาท
    ส่วนต่างที่เหลือจากราคาบ้านออกเองครับ ถ้าคุณผู้อ่านมีอำนาจอนุม้ติจะอนุมัติให้ผมอีกสักแสนไหมครับ
    เคยโทรไปขอแล้ว อ้างระบบประเมินตัวเลขออกมาแบบนี้ แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
    อุว อุว ไม่ยืดหยุ่นให้ลูกค้าเลยเหรอ ถ้าบอกให้ผมไม่ต้องง้อแบงค์นี้แล้วไปขอแบงค์อื่น
    ตอนนี้รอยื่นกับ UOB อีกทีแล้ว โทรไปบอกเซลล์โครงการให้คุยให้หน่อยวันนี้
    คือ จะยื่นก็ยื่นใหม่ได้ครับ แต่เหตุการณ์ยื่นที่แรกมันรู้สึกตุ๊มต๊อม ไม่อยากจะลุ้นอีกแล้ว
    รบกวนแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ ลองตอบเล่น ๆ ดู

จากคุณ : VIOS 2.4 Elegance v6 - [ 25 มี.ค. 52 09:33:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com