Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผ้าใบกันแดดนอกห้องนอนสีเขียว อยากให้แสงเข้าเป็นสีฟ้าทำไงดีครับ

คือเกลียดสีเขียวมากครับ ไม่ถูกฉโลกด้วย
    แต่คุณแม่ จ้างคนเค้ามาติดผ้าใบ ผืนเบ้อเร่อ
    เพื่อบังแดด ที่ยิงตรงมาที่ห้องนอนผมครับ
    แต่แสงที่เข้ามาเป็นสีเขียวอื๋อเลย
    จะให้เปลี่ยนผ้าใบก็เรื่องใหญ่เพราะซื้อมาแล้ว
    ติดตั้งแล้วด้วย มันงานยากอ่ะครับ เค้า
    ตอกผ้าใบติดกับเพดาน หลังคาที่ยื่นออกมาจากตัวบ้านผม
    สูงๆเลยครับ

ตอนนี้ที่คิดได้คือ มาปรับที่หน้าต่างดีกว่า
    ผ้าม่านผมสีเนื้อๆครับ  พอแดดส่องทะลุมาเขียวอื๋อเลย
    เพราะผ้าใบสีเขียว
    ทนมานาน จนทนไม่ได้แล้ว

ทำยังไงดีครับ
    ผมกะเอากระดาษแก้วมาติดทับหน้าต่างดีมั๊ยครับ
    ดูแล้วน่าจะง่ายสุด เพราะหน้าต่างปิดสนิทตลอดกาลอยู่แล้วครับ
    แล้วต้องเอาสีอะไรดีครับ ถึงจะผสมสีเขียวแล้วออกมาฟ้าหรือน้ำเงิน

หรือใช้วิธีทาสีดีครับ อืมอันนี้ก็น่าจะดี  แต่เอาแบบลอกหรือล้างออกได้นะครับ มันมีสีแบบนั้นหรือป่าวครับ

ใครมีวิธีแนะนำบ้างครับ
    ขอบคุณนะครับ

จากคุณ : คนพิเศษกว่าคนทั่วไป - [ 27 มี.ค. 52 14:05:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com