Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

condo ถูกงัดครับ

ค่าเสียหายมี notebook 1 ตัว กับ กุญแจหน้าห้อง ครับ คือตอนเช้าผมก็ไปทำงานตามปรกติ แต่วันนี้ไปเทรนนิ่ง เลยไม่ได้เอา notebook ไป โดยผม
    lock ห้องดังนี้คือ lock ที่กลอนประตู แล้วก็ครอบด้วยตัวครอบ แล้วก็คล้องล็อคกุญแจอีก 1 ตัว แล้วก็คล้องล็อคที่สายยูอีก 1 ตัว  ตอนเย็นกลับมาจากที่ทำงาน พบว่า เวลาไขกุญแจมีคล้องสายยู เอาออกยาก ดูไปดูมา พบว่าที่คล้องบิดเบี้ยว แต่ตัวครอบปรกติดี ไม่มีปัญหา เมื่อเข้าไปในห้องพบว่า
    เสื้อผ้ากระจุยกระจาย ดูทั่วๆไปแล้ว ไม่มีอะไรหายไป นอกจาก notebook ผม ซึ่งมีข้อมูลสำคัญมากๆ อยู่ข้างใน แล้วก็เป็นของบริษัทด้วย (ทำไงดี)
    ดีที่จอ LCD TV กับ LCD คอม แล้วก็ คอมผม มันไม่ได้เอา เนื่องจากน่าจะใหญ่แบกยากนั่นเอง (ทำให้ผมคิดว่ามาคนเดียว แต่มันก็ไม่แน่เนื่องจากแตะตายาม)
    แต่ประเด็นไม่ใช่ที่ห้องผมโดนงัด แต่เป็นที่ว่า จริงๆ แล้ว เดือนที่แล้ว
    ก็มีห้องโดนงัด 1 ห้อง ที่ตึกผม แล้วก็วันนี้ โดนไปหลายห้องเหมือนกัน
    แต่ นิติ ที่ผมจ่ายตังค์ให้ทุกเดือน ไม่มีมาตรการ ใดๆ ทั้งสิ้น แม้แต่จดหมายเดือนผู้อาศัย แถม กล้องวงจรปิด มีแค่ตรงประตูออกฝั่งเดียว อีกฝั่งที่ผมอยู่ไม่มี!!! ยามมีไว้โบกรถเข้าออกเท่านั้น
    พอผมเห็นห้องโดยงัด ก็ไปแจ้งนิติ ๆ ก็เดินมาดูห้องเฉยๆ ไม่ทำอะไร
    ผมก็ถามว่าช่วยอะไรผมได้บ้าง ก็เงียบๆ ไม่พูดอะไร ผมก็ภามต่อว่าแล้วห้องที่ถูกงัดเดือนที่แล้ว เป็นยังไงแล้ว ก็บอกว่าติดตามให้อยู่ (มั้ง)
    ผมเลยทนไม่ไหว ไปแจ้งความ แต่ ตำรวจก็บอกว่า เงินไม่กี่บาท ไม่มาดูให้หรอก ถ้าเป็นล้านๆ ก็ว่าไปอย่าง (แต่จะกี่บาทมันก็เงินนะครับ ภาษีผมก็เงินเดือนคุณๆ นะครับ) สรุปผมคงซวยเองที่มาซื้อที่นี่
    ขอบคุณที่รับฟังครับ

จากคุณ : soft_mobile - [ 30 มี.ค. 52 23:27:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com