Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีปัญหาสงสัยเรื่องของโครงสร้างคับ จะทําไงดี

เพิ่งไปดูบ้านมา กําลังสร้าง ในโครงการนึง ที่รังสิต
    ผมก็ไม่รู้ว่าอไรเป็นไง งูๆปลาๆ ดูภาพรวมๆ ผมมันก็ว่าโอเค
    แต่เจออยู่ 2 ปัญหา ที่ไม่รู้ว่ามันจะร้ายแรงอะไรรึเปล่า
    อันแรก คือ คานกลางบ้าน มันบูดๆเบี้ยวๆ แต่อันนี้ คงทําไรไม่ได้แล้ว เพราะ
    ผรม วางแผ่นพื้นไปแล้ว แต่อยากถามว่า จะมีปัญหาอะไรตามหลังรึเปล่า
    (คานพื้นบูดเบี้ยว แต่ไม่มีเหล็กโครงสร้างโผล่ออกมานะครับ)

อีกอันคือ เสามันเลยคานมานิดหน่อบ ประมาณ 10% ของเสา มันเหมือนวา้งเบี้ยวๆครับ
    คือ อีกด้านนึงก็ลึกเข้ามาจากคาน อีกด้านนึงก็ล้ำออกนอกคาน มันจะมีปัญหา อะไร แล้วท้วงติง ให้แก้ไขยังไงดีครับ ปวดหัว
    เห็นแล้วก็กลัวจะมีปัญหาอื่นๆ ตามมาอีก >.<
    เป็นเสาหน้าบ้านนะครับคิดว่า ไว้รับ นน.ระเบียงของชั้น 2 ตรงห้องนอนใหญ่

http://image.ohozaa.com/show.php?id=09760b39b31a5c43ac392d46758ab3ae

ขอบคุณครับ

จากคุณ : N-Oat - [ 3 เม.ย. 52 07:11:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com