Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อาศัยอยู่หมู่บ้านแลนด์แต่ไม่เข้าใจเหตุผลของคนเลี้ยงสุนัขที่ชอบพาสุนัขมาปล่อยมูลนอกบ้าน(ส่วนกลาง) เลยค่ะ

ทุกๆเย็นจะมีเจ้าของน้องหมาหรือไม่ก็แม่บ้านจูงหมามาอึตามสนามหญ้าส่วนกลางกันเยอะมาก

ทั้งๆที่โครงการก็มีป้ายห้ามหมาอึ และออกจดหมายขอความร่วมมือให้ดูแลไม่ให้นำหมามาอึนอกบ้าน

ตอนแรกก็เราก็คิดว่าคงเป็นเพราะเจ้าของนิสัยเสีย มักง่าย  แต่หลังๆเราสังเกตว่าเจ้าของหมาทำกันเยอะมากกกกกก

หมู่บ้านมัณฑนานี่ก็ถือได้ว่าลูกบ้านที่ซื้อส่วนใหญ่ก็มีความรู้  มีมารยาทในการอยู่ร่วมกันในสังคม แต่ทำไมคนเลี้ยงหมาส่วนใหญ่เค้าถึงต้องฝึกให้หมาอึข้างนอกด้วย   บางคนที่มีลูกแล้วเลี้ยงหมาก็จูงลูกมาเล่นทรายที่สนามเด็กเล่นด้วย พร้อมกับต้องคอยระวังไม่ให้ลูกเหยียบอึหมาตัวอื่น  

มีใครทราบเหตุผลเบื้องลึกไหมคะ  หาในเวปก็เจอแต่คนมาตั้งคำถามว่า ทำอย่างไรถึงจะฝึกให้หมาอึนอกบ้านได้ (เป็นงั๊นไป)

เราข้องใจจังเลย ทำไมเค้าถึงไม่ให้หมาอึในบ้านคะ  แล้วทำไมเจ้าน้องหมานี่ออกจากบ้านทีไรต้องอึตลอดได้ดังใจ เวลาเค้าปวดอึตอนอยู่ในบ้านเค้าก็จะอั๊นไว้เหรอคะ

จากคุณ : craftholic - [ 10 เม.ย. 52 13:27:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com