Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่อง แอร์ Carrier หน่อยครับ

ผมใช้ รุ่น 42ve 006 wl (เบอร์ 5) คอม รุ่น 38 RE0185X
    เขาบอกว่าพอมันได้อุณหภูมิ ที่ตั้งไว้จะคอมจะตัด แล้ว 3 นาทีจะเริ่มวัดอุณหภูมิใหม่ ผมอยากทราบว่า

1. ถ้าครบ 3 นาทีแล้วอุณหภูมิยังคงที่ หรือ ไม่ต่างจากที่คอมตัด เกิน + - 1 องศา คอมจะเริ่มทำงานต่อ หรือยังคงตัดต่อไป

2. ต่อจากข้อ 1 หากคอมตัดต่อไป แล้วต้อง รออีก 3 นาทีถัดไประบบถึงจะวัดอุณหภูมิใหม่ ใช่หรือไม่ครับ (หมายถึงรอบการทำงานของโปรแกรมอ่ะครับ)

3. ต่อจากข้อ 1 หากคอมเริ่มทำงานใหม่ แสดงว่า ไม่ว่าอุณหภูมิในห้องจะเป็นเท่าไร หากคอมตัดไป 3 นาทีต้องบังคับคอมทำงาน(คอมถ้าจะพักก็พักได้แค่ 3 นาที)ใช่หรือไม่ครับ

4. รุ่นนี้เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ กินไฟมากใช่หรือเปล่าครับ

คือผมอยากหาวิธีทำอย่างไรให้คอมพักนานๆ ซึ่งความเย็นในห้องก็ยังไม่ร้อนแต่คอมก็ทำงาน เข้าใจว่ามันต้องรักษาอุณหภูมิ แต่ความรู้สึกเรายังเย็นสบายอยู่เพราะเปิดพัดลมช่วย จะได้ประหยัดไฟครับ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 52 16:36:15

จากคุณ : weerawat - [ 22 เม.ย. 52 15:55:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com