Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ประเภทของการใช้ไฟฟ้า

รบกวนหน่อยครับ

อยากทราบว่า ประเภทของไฟฟ้าที่การไฟฟ้าคิดค่าบริการนี่แตกต่างกันอย่างไรครับ

พอดีพึ่งเซ้งตึกแถวมา กำลังรอตกแต่งซ่อมแซม ซึ่งคาดว่าน่าจะใช้เวลาประมาณ 6-8 เดือน ของเดิมเค้าทำเป็นลักษณะ guest house ใบแจ้งค่าไฟแจ้งว่าเป็นประเภท 20 ช่วงนี้่ไม่มีใครอยู่ ไม่มีการใช้ไฟฟ้าเลยแต่เมื่อเดือนก่อนต้องเสียค่าไฟหลายตังค์อยู่ เดือนนี้ลดลงหน่อย

แต่อยากทราบว่าราคาค่าไฟระหว่างการใช้ไฟประเภท 20 กับประเภทธรรมดา (บ้านอยู่อาศัยทั่วไป) จะแตกต่างกันมากมั้ยครับ เคยไปถามที่การไฟฟ้า เค้าบอกว่าให้ใช้แบบเดิมไปนั่นแหละ เพราะเดี๋ยวพอตกแต่งซ่อมแซมเสร็จก็ต้องทำการค้าขายอยู่ดี แต่พอผู้รับเหมาบอกว่ากว่าจะตกแต่งซ่อมแซมเสร็จนี่อีกตั้งหลายเดือน เลยรู้สึกเสียดายเงินขึ้นมาครับ

รบกวนด้วยครับว่าการคิดค่าไฟระหว่าการใช้ไฟประเภท 20 กับแบบธรรมดา (อยู่อาศัยเฉยๆ - ประเภท 11) จะแตกต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ก่งก๊ง - [ 22 เม.ย. 52 18:39:46 A:125.24.87.91 X: TicketID:087965 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com