Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

--> คุยกับเพื่อนสนิท [ผญ] เมื่อคืน เรื่องอยากจะซื้อคอนโดฯ อยู่ด้วยกัน <--

ฟังดูแปลกรึเปล่าครับ - -

ผมกับเพื่อนคนนี้ คบกันมาเกือบ ๆ สิบปีได้ สนิทที่สุด กินอยู่หลับนอนเตียงเดียวกันได้ เวลาไปตจว

เรื่องของเรื่องคือเพื่อนผมทำงานอยู่แถว BTS เพลินจิต แต่บ้านจริงอยู่สุดขอบกทม

ผมเองก็มีบ้าน [อยู่กับครอบครัว] 2 หลัง อยู่ขอบกทม สองหลังเหมือนกัน :D

คิด ๆ อยากจะซื้อคอนโดฯ สักที่นานแล้ว แต่ไม่สะดวกเพราะงานผมเป็น Freelance ล้วน ๆ ไม่รู้จะมีปัญหาเรื่องเงินรึไม่

เมื่อวานพูดขึ้นมาเล่น ๆ เรื่องจะชวนเพื่อนซื้อคอนโดฯ อยู่ด้วยกัน รู้สึกว่าคุณเพื่อนจะเห็นดีเห็นงามด้วยในระดับหนึ่ง

คุณเพื่อนทำงานประจำ Income ต่อเดือนราว 5xxxx บาท ส่วนผม Freelance อย่างเดียว แกว่งขึ้นแกว่งลง

สองคนรวม Income ต่อเดือนคร่าว ๆ น่าจะ 1xxxxx บาทได้

และสองคนโง่เรื่องบ้าน ที่อยู่อาศัยแบบสุด ๆ - -'''

คิดว่า Idea การซื้อคอนโดฯ อยู่ด้วยกันสองคน มันจะไปรอดมั้ยครับ ?

ใครมีอะไรแนะนำ เชิญเต็มที่ครับผม ^^)

question

จากคุณ : cookiecompany - [ 2 พ.ค. 52 13:27:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com