Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

!!!รบกวนผู้รู้เรื่อง การเอาเกรียวของก๊อกน้ำที่หักคาในท่อออก เจอแบบนี้งานเข้าจริงๆครับพี่น้อง!!!

ผมเคยเจอปัญหาหนักครับ เป็นท่อแบบฝังซะด้วย พอดีจะบิดหัวก๊อกออกมาเปลี่ยนเนื่องจากสภาพเก่ามาก ปรากฎว่า เกลียวหักคาข้างในครับ ทำยังไงก็เอาไม่ออก จะปิดรูก็ทำไม่ได้ ทำให้ทั้งบ้านไม่มีน้ำใช้เนื่องจากต้องปิดท่อเมนเอาไว้ก่อน สุดท้ายต้องสกัดกระเบื้องและปูนออกเพื่อตัดเปลี่ยนท่อเลย
    ใครพอมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ครับ รบกวนช่วยแชร์เพื่อเป็นวิทยาทานครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 52 13:54:53

จากคุณ : sweety home - [ วันฉัตรมงคล 11:26:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com