Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แนะนำขั้นตอนการปูหญ้าหน่อยครับ

คือ ตอนนี้มีที่ ตรงสวนอ่ะครับใหญ่พอสมควรอ่ะครับ ประมาณ

100 ตารางเมตร มีต้นไม้ หญ้า วัชพืช ขึ้นรกมากๆ คือ ต้องการจะ

ทำใหม่หมดอ่ะครับ คิดอยู่ว่าจะปูหญ้า หรือทำเป็นสวนหินดี

- ถ้าปูหญ้าอ่ะครับ ที่ดินมันทรุดด้วย ร้านต้นไม้บอกว่าต้องปรับดิน

เค้าคิดตารางเมตรละ 90 บาท รวมค่าดิน ทราย หญ้า ทุกอย่างแล้ว

อ่ะครับ ไม่ทราบราคานี้โอเคมั๊ย แต่จริงๆ ถ้าผมจะปูเองไหวมั๊ยครับ

คือขั้นตอนการปู อาจจะไหว แต่เรื่องเอาดินมาเท เราจะไปหาได้ที่ไหน

ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ ทำเองจะคุ้มกว่าหรือเปล่า

- อีกใจนึงอยากทำเป็นสวนหิน ครับ แต่ไม่รู้ว่าถ้าเราเอาวัชพืชออกหมด

แล้ว เราไปซื้อหินได้ตามร้าน แล้วเค้าจะเทให้หรือป่าวอ่ะครับ

แล้วหญ้า หรือวัชพืชต่างๆ ยังจะขึ้นมาได้หรือป่าว

** ปูหญ้า ถ้าเราถางเอาวัชพืชออกหมดแล้ว ร้านเค้าจะเททรายรองไว้

และดินขี้เป็ด ปูหญ้าสนาม วิธีนี้จะแก้เรื่องวัชพืชได้มั๊ยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

จากคุณ : ปวดหัวกับสวนคับ - [ 9 พ.ค. 52 16:52:33 A:124.121.62.104 X: TicketID:173492 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com