Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คอมเพรสเซอร์ตู้เย็น ทุกยี่ห้อผลิตจากที่เดียวกันหรอ

คอมเพรสเซอร์ ตู้เย็น เดียวนี้ผลิตจากที่เดียวกันหมดเลยหรอครับ
    ขอความรู้เรื่องคอมเพรสเซอร์เครื่องทำความเย็นหน่อยครับ คือผมจะซื้อตูนเย็นใหม่ครับ ขนาด7คิว อยู๋คนเดียวครับ คนขายบอกว่า คอมเพรสเซอร์ ผลิตมาจากที่เดียวกันหมด จริงหรือป่าวครับ เพราะว่าจะซื้อ pana ไม่ก็ ซัมซุง ราคาห่างกัน1500 ได้ครับ แถมซัมซุงใหญ่กว่าด้วย ขอความรู้หน่อยครับ

จากคุณ : seraph - [ 13 พ.ค. 52 01:32:02 A:125.26.65.212 X: TicketID:183308 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com