Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนขอปรึกษาเรื่องติดดั้งปั้มน้ำครับผม

ผมจะติปั้มน้ำตามที่คุณพี่ ต้นโพธิ์ต้นไทร แนะนำ ขนาดบ้าน 2 ชั้น ทาวเฮาน์ 2 ห้องน้ำ
    ปั้มฟูจิก้า 250 w แท้งค์น้ำ 1000 ลิตร กำลังจะซื้อ

1.ตามรูปที่ผมแนบมาให้เนื่องจากตอนช่างปูกระเบื้องผมไม่ได้ดูว่าท่อมันวิ่งอย่างไรจากมิตเตอร์ อยากถามว่าผมควรเริ่มต่อตรงไหนครับ โดยที่ไม่ต้องทุบกระเบื้อง

2. ผมจะวางแท้งค์ไว้หลังบ้าน ตัวปั้มต้องถอดสปริงมั้ย

3. พื้นที่ที่ผมจะวางแท้งค์เป็นพื้นผูกเห็กธรรมดา ผ่านไป 2 ปีกว่า ทรุดลงไปประมาณ 1.5 ซม. แล้ว ไม่แน่ใจถ้าวางแท้งค์ลงไปจะทรุดลงไปอีกหรือป่าว

4. ว่างตรงที่เป็นพื้นลาดเอียงได้มั้ยครับ

5. รบกวนพี่เขียน plan การว่างท่อลงในรูปที่แนบมาได้มั้ยครับ เพราะผมกลัวติดตั้งผิด
    (ไม่มีความรู้ด้านช่างเลยครับ)

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 52 08:29:05

จากคุณ : ถึงเพื่อน - [ 19 พ.ค. 52 08:24:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com