Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++++++++กู้บ้าน งานเข้า T_T++++++++

กู้บ้าน ธอส T_T งานเข้า เลยค่ะ
    เงินเดือน 17000บาท บ้าน 1,840,000 บาท สวัสดิการกู้ 100%
    ตอนแรกก่อนจะวางดาวน์บ้านไปสอบถามที่ ธอส ใกล้บ้านมาค่ะ
    เจ้าหน้าที่บอกว่า กู้คนเดียวก็ผ่าน เพราะว่าบริษัทมีสวัสดิการเครดิตดี กู้ได้100 ผ่อนเดือนละ ประมาณ 10,600บาท ค่ะ แต่ต้องมีสลิปรายได้แฟน ยื่นประกบคู่ค่ะ แจ้งเป็นคู่สมรสไม่จดทะเบียนค่ะ ไม่ได้กู้ร่วมนะคะ กู้คนเดียว หลังจากนั้นก็ดำเนินการค่ะ ผ่อนดาวน์ 100,000
    เดือนละประมาณ 20000 โอนประมาณเดือน 8 ค่ะ
    ปรากฎว่า งานเข้าค่ะ T_T แฟนตกงานค่ะ แบบว่ามึนๆค่ะเอาไงดีล่ะที่นี้ ก็เลยคิดเผื่อกันไว้ค่ะ ว่าถ้าแฟนยังไม่ได้งาน จะเอาสลิปพี่ชายแฟนมาประกบก่อนค่ะ แต่มาคิดหนักอีก ตรงที่ในสัญญาบ้าน ระบุชื่อเรากะแฟนลงไปแล้ว ถ้ามันนามสกุลเดียวกันแล้วมันจะยื่นประกบได้มั๊ยคะ
    คิดว่าแบบนี้จะทำได้มั๊ยคะ ใครรู้ช่วยตอบที ไมเกรนขึ้นแล้วค่ะ

จากคุณ : ammy - [ 19 พ.ค. 52 22:02:30 A:117.47.27.233 X: TicketID:216815 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com