Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เฮ้อออ..เงินเดือนแสนสี่ แต่ติดบูโร 6 พัน ( ปลดแล้ว ) จะกู้ซื้อคอนโด 2.5 ล้านจะผ่านมั้ยครับ

...เฮ้อออ เรื่องไม่เป็นเรื่องก็เกิดขึ้นจนได้ ดั๊นเกิดช่วงที่จะกู้เงินซื้อคอนโดด้วยสิ..

ผมเงินเดือน 1.4 แสน ตอนนี้ผ่อนรถอย่างเดียวเดือนละหมื่น อีกไม่กี่เดือนก็หมดแล้ว หนี้อื่นไม่มีครับ ประวัติด้านการเงินที่ผ่านมาก็ดีมากๆตลอด จ่ายค่าบัตรเครดิตเต็มจำนวนทุกงวดไม่มีค้าง ค่ารถก้จ่ายตรงตลอด

ที่ผ่านมาไปดูคอนโดนึงมาราคา 4 ล้าน ตอนนี้จ่ายเงินสดไปแล้ว 1.5 ล้านที่เหลือ 2.5 ล้านจะกู้แบงค์ครับ

แต่ผมดันไปติดเครดิตบูโรจำนวน 6 พันกว่าบาท เป็นค่าปรับ+ดอกเบี้ยล้วนๆของเงินต้นกว่า 2 แสนบาทที่รูดซื้อกองทุนของกรุงศรี เนื่องจากลืมวันจ่ายค่าบัตรทำให้จ่ายช้าไป 5 วัน เลยโดนค่าปรับไปซะเยอะ ส่วนเงินต้นจ่ายไปหมดแล้วนะครับ

ตอนนั้นผมไปงัดข้อกับแบงค์กรุงศรี บอกว่ายังงัยคุณก้ต้องลดดอก+ค่าปรับให้ผมเพราะผมประวัติดีมากๆมาตลอด งัดข้อกันไปงัดข้อกันมาจนเกิน 3 เดือน ปรากฎว่าชื่อผมไปติดบูโรโดยอัตโนมัติ

ซึ่งตอนนี้เค้ายอมลดให้ผมแล้วครับเหลือ 4 พันกว่าบาทผมก็ไปจ่ายเรียบร้อยแล้ว ได้ใบปลดหนี้มาเรียบร้อยแล้ว

คำถามคือผมจะกู้เงิน 2.5 ล้านผ่านมั้ยกับประวัติแบบนี้ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะยื่นกู้แล้วครับ ได้ผลยังงัยจะมาเล่าให้ฟัง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : หนุ่มกรุง - [ 20 พ.ค. 52 18:10:47 A:202.44.4.62 X: TicketID:171048 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com