Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ้านของผม

ผมขอขอบคุณหลายๆความรู้ความคิดเห็นในห้องนี้ ที่ช่วยให้ผมได้ความรู้มากมายในการสร้างฝันให้เป็นจริง ตอนนี้บ้านผมสร้างคืบหน้าไปมากแล้ว

แต่ผมไม่ได้เป็นสมาชิกของเวปนี้อย่างเป็นทางการ เลยโพสต์รูปไม่ได้
    (สมัครเป็นสมาชิกแล้วแต่รอตอบรับอยู่ครับ).......เอาเป็นว่าใครอยากเห็นบ้านน้อยหลังเล็กของผม ก็เชิญแวะชมที่นี่ก่อน

http://garry.exteen.com/20090520/entry-1

ที่สำคัญที่ผมเขียนกระทู้นี้ เพราะอยากเป็นกำลังใจให้คนเงินเดือนน้อยที่ฝันอยากจะมีบ้านเป็นของตัวเองบ้าง ........ผมมีเงินเดือนประมาณหมื่นสองพัน อายุเบญจเพศพอดี เป็นหนี้ ธอส. ล้านนิดๆ

ผมเห็นหลายกระทู้บอกไม่มั่นใจ .......ไม่รู้จะกู้ผ่านหรือเปล่า .......เอาเป็นว่าถ้าคุณมีความฝันและตั้งใจ พยายามจะทำให้ฝันเป็นจริง คุณต้องทำได้ครับ

สำหรับผมแล้ว เพราะได้ไอเดียการวางแผนก่อนมีบ้านมากมายจากเวปนี้ เลยช่วยให้ทุกอย่างง่ายขึ้นหน่อย .......... ผมวางแผนการเงินอยู่สองปี ทำงานเก็บเงินให้ได้มากที่สุด .........โอนเข้าบัญชีสม่ำเสมอ ..........ไม่เคยทำบัตรเครดิต แต่ทำบัตรกดเงินสดของซิฯไว้ใบหนึ่ง แต่ไม่เคยใช้ ทำไว้เพื่อให้มีเครดิตบูโร

เรื่องบัญชีที่มีเงินเข้าเสมอๆ กับเครดิตบูโร ผมได้มาจากเวปนี้ สิ่งหนึ่งที่ผมได้ตามมาด้วยคือ เมื่อมีเงินเข้าบัญชีเสมอๆ ผมก็มีเงินเก็บ ซึ่งเป็นส่วนสำคัญในการเริ่มสร้างบ้านก่อนได้เงินงวดแรกจากธนาคาร

ผมอาจจะเป็นคนตัวเล็กๆ เงินเดือนน้อย ที่ทำงานในเมืองหลวงวุ่นวายแห่งนี้ ผมไม่มีทุนชีวิตสักบาท ...เรียนจบมาก็เป็นหนี้ กยศ. อยู่แสนห้า ปัจจุบันยังทยอยส่งเงินคืนหลวงทุกปี

ผมอยากเป็นกำลังใจให้คนเงินเดือนน้อย แต่ฝันอยากมีบ้านทุกคน ประสบผลดังหวัง

ผมเชื่อว่าพวกคุณทำได้ และขอบคุณเวปนี้ .....ห้องนี้.....กูรูทุกท่าน ที่ตอบคำถาม หรือร่วมแสดงความคิดเห็น ซึ่งมีประโยชน์สำหรับคนทั่วไปอย่างผมด้วย

จากคุณ : mmm - [ 20 พ.ค. 52 22:08:01 A:124.120.123.57 X: TicketID:216948 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com