Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

** ขอความรู้เรื่อง " การทาสีฝ้าเพดาน " ด้วยครับ ตอนนี้เละไปหมดแล้ว T_T **

เรื่องมีดังนี้ครับ ..

ผมตั้งใจจะทาสีห้องใหม่ทั้งห้อง เพราะสีเดิมมันเริ่มเก่าแล้ว ..

ผมจึงลงมือทาสีฝ้าเพดานก่อนครับ ..

ทาไปซักพัก ใกล้หมดห้องแล้ว มีสีเก่าบางส่วนที่ถูกทาทับ มันหลุดร่อนลงมาเป็นแผ่น ๆ  ผมจึงเอาเกรียงไปขูดมันออกมาซะเลย ทีนี้ พื้นผิวมันจึงไม่เรียบเสมอกันครับ ผมจึงทาด้วย WALL PUTTER ( เค้าเรียกภาษาไทยว่าอะไรไม่รู้ครับ ผมไม่ได้เป็นช่าง ) เพื่อพยายามให้มันเรียบเสมอกันให้ได้ แต่ทาให้ตายยังไง มันก็ไม่เรียบเท่ากันซักทีครับ ผมเลยทาสีทับอีก 2-3 รอบ เผื่อว่ามันจะดูดีขึ้นมาบ้าง แต่ทายังไง มันก็ไม่เรียบเท่ากันทั้งแผ่นอยู่ดีครับ

ผมจึงอยากเรียนถามว่า ..

ผมควรแก้ปัญหายังไง ให้ดูเนียนที่สุด เท่าที่จะทำได้ครับ

กรุณาช่วยผมด้วยครับ ตอนนี้ฝ้าเละเทะ น่าเกียดมากเลยครับ  

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ..

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 52 21:51:14

จากคุณ : จันทร์ราน้ำ - [ 21 พ.ค. 52 21:50:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com