Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะติดจาน หรือ ติดเสาอากาศดีครับ

กำลังจะย้ายเข้าบ้านใหม่ครับ

อยู่แถวๆ ราชพฤกษ์ รัตนาธิเบศร์
    กำลังมีปัญหาเรื่อง โทรทัศน์
    จะติดจาน true หรือ ดาวเทียม หรือ ติดเสาอากาศดี

ติด true ก็มีโปรโมชั่น ใช้โทรศัพท์ 300 บาทต่อเดือน
    ได้ดูฟรี 30 กว่าช่อง ถ้าเพิ่มอีกหน่อย เป็น 50 ช่อง ก็เพิ่มอีก 200

แต่ว่ากันตามจริง เราเองคงไม่ค่อยมีเวลาดูโทรทัศน์สักเท่าไหร่
    แล้วช่องที่ดูบ่อยๆ ก็ยังเป็น ฟรีทีวี
    เลยคิดถึงเสาอากาศธรรมดา  แต่ไม่รู้ว่า มันดีหรือเปล่า
    มีปัญหาเรื่องสัญญาณบ่อยมั้ย

มีใครพอจะให้คำแนะนำบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อืม หรือว่า มีจานของบริษัทอื่นๆ ที่ใช้ได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ

จากคุณ : pigletdora - [ 22 พ.ค. 52 11:47:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com