Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จ้างทำห้องน้ำหมดไปกะค่าแรงและอื่นๆ 18000 ยังไม่สามารถใช้ห้องน้ำได้เลยสักห้อง มันน่าเลิกจ้างมั้ยคะ

จ้างทำห้องน้ำหมดไปกะค่าแรงและอื่นๆ 18000 ยังไม่สามารถใช้ห้องน้ำได้เลยสักห้อง มันน่าเลิกจ้างมั้ยคะ  

ทำสัญญาจ้างนะ 24000 บาท ทำปรับปรุงเลาะกระเบื้องเก่าทิ้ง มันออกแรงกะเครื่องมือช่างอย่างเดียว ปูนอะไรกระเปื้อง ยาแนว ทรายหิน เราออกเองหมด  

สมัยนี้ คนเราไว้ใจยากมาก ที่จ้างเพราะคนแถวบ้านบอกว่าทำดีๆ มาก  เลยจ้าง   แต่สรุปแล้ว มันทำให้เราแค่ปูกระเบื้อง แบบไม่เสร็จ ทุบรูใส่กำแพงใส่บล้อกแก้วไปห้าก้อน ทำงานไปแล้วเก้าวัน อ้างสัญญาจ้างทำ14วัน  

และเรา สใส่เกือก ไปช่วยทายาแนว ทั้งที่ทำไม่เปน ก็เข้าตาเราอีก เพราะเห็นว่าทำงานช้ามาก ทั้งที่เบิกไปแบบนึกว่าเราพิมธนบัตรได้มั้ง)  แถมไม่ให้ลูกน้องมาช่วย ทำงานเองคนเดียวช่วงหลัง มันก็อ้างอีกว่ามีขั้นตอน งั้นงี้ เบิกเงินก็สามวันเบิก  สุดท้าย ทนไม่ไหว มันทำลวกๆไม่สวยเลยปูกระเบื้องก็ไม่เท่ากัน  ก่อกำแพงก็ไม่ทำ อ้างว่าทำแล้วเเคบ ทั้งที่ตอนเเรกบอกว่าต้องทำ เพราะมันไม่ทำตามแบบที่บอกไว้ เลยบอกไม่จ้างแล้วถ้าช่างทำไม่ได้ จบ พอ

พอมันเรียกคนทีเคยมาเปนลูกมือให้เอารถเข็นมาเข็นของกลับ มันบอกว่าแล้วค่านายหน้าละ นางสาวแดงเปนคนเอาจากมัน เราเลยย้อน  นางสาวแดงก็มาขอเราไปแล้วนี่ 500 บาท  ไปตกลงกันเองสิ  ดูๆๆ ดูมันทำ

ทุกวันนี้ยังนั่งอึ อาบน้ำไรก็ไม่ได้
    และทราบข่าวอีกว่ามันเปนพวกเล่นไฮโล ไพ่  มีหนี้สารพัด (มิน่าเลยเบิกแบบไม่ยั้ง)

แถมตาเกือบบอดอีก เพราะไปช่วยทายาแนว (ทั้งที่ทำไม่เป็นแต่เห็นว่ามันทำช้า) อ้างลูกน้องมีธุระมาช่วยไม่ได้  ทั้งที่ตกลงกันว่ามาทำกันหลายคน

เลยเข้าไปช่วย เกือบเสียตาไปข้างนึง โอ้ย ตรูละเซ็งชีวิต

เศร้าใจสุดๆ  งานก็คาอยู่อย่างนั้น เฮ้อ  
    แถมต้องให้ค่านายหน้านังหน้าม้านั่นอีกห้าร้อย ค่าหาช่างมา  (มีช่างหลายที่เพื่อนก็แนะนำมาแต่ว่าเขาไม่ทำให้เพราะอยู่ไกลมาก ไม่คุ้มเขา)

มาบ่นให้อ่าน  ใครเคยเจอแบบอิฉันไม๊คะ กรุณานำเสนอ สาธุ...

จากคุณ : ผู้หญิงคนนั้น...คือฉัน - [ 25 พ.ค. 52 00:59:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com