Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามท่านที่เคยซื้อบ้านมือสองค่ะ ...สงสัยเกี่ยวกับการจ่ายเงินส่วนต่างค่าบ้านค่ะ

เป็นครั้งแรกที่ทำเรื่องกู้ค่ะ ขอสอบถามผู้รู้หน่อยนะค่ะ

เรามีนัดทำสัญญากับธนาคารอาทิตย์หน้า และต้องมีเงินส่วนต่างอีกประมาณ 200,000 ค่ะ

ปกติแล้ววันที่เราไปทำสัญญาเราจะโชว์เฉพาะเงินในบัญชี หรือต้องเป็นแคชเชียร์เช็ค หรือเฉพาะเงินสดค่ะ แต่เงินส่วนนี้เราไม่ได้จ่ายจริงอ่ะค่ะ
    แค่เอาไปโชว์ว่าเรามีเงินส่วนต่างพอ ให้ธนาคารดูเท่านั้นเอง
    เนื่องจากเราขอกู้มากกว่า ราคาซื้อขายจริง แบบนี้เราต้องทำยังไงค่ะ แล้วตกลงกับผู้ขายยังไงบ้าง ขอคำแนะนำ เพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากกกกกก ....ค่ะ

จากคุณ : Cosi Cosi - [ 25 พ.ค. 52 22:05:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com