Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Before - After สวนระเบียงที่ออฟฟิคเเห่งหนึ่งครับ

ได้งานจัดสวนจากเจ้าของออฟฟิคเเห่งหนึ่งมาครับ นักจัดสวนสมัครเล่นอย่าง
    ผมเลยได้ลองฝีมือครับ  ที่ผ่านมามีแต่จัดสวนบ้านตัวเอง แบบรกๆ ค่อยจัด คราวนี้มีเงิน 80000 บาทมาจัดสวน เอาเต็มที่ซะหน่อยครับ

ตอนแรกๆ ผมกะทำฉากหลังเป็นไม้ระแนง ใช้ไม้ฝาเทียมโครงเหล็ก แต่คิดราคาแล้วหนาว เลยใช้ไม้ไผ่ทำแทน และจัดเป็นสวนกระถาง+สวนหิน

เนื่องจากเป็นมือสมัครเล่น เลยไปดูของก่อน 1 วัน เพื่อเช็คราคา แล้วค่อยทำใบเสนอราคาส่งเจ้าของงาน และใช้เวลาซื้อของอีก 3 วัน จัดอีก 3 วัน ทำนานเป็นเดือนครับ เนื่องจากเอาวันหยุดไปทำครับ

ในการจัดสวน เนื่องจากบริเวณที่จัดอยู่ชั้น 3 เจอปัญหาคือต้องขนของเดินขึ้น เดินขึ้น เดินลงหลายสิบเที่ยว ขนอิฐประสาน ศิลาแลง เเผ่นไม้

มีปัญหาจุกจิกเยอะเเยะครับ ตามประสาในการทำงานและประสามือใหม่ในการจัดสวน ไม่เหมือนจัดสวนบ้านตัวเองค่อยๆทำ

มาดูกว่าจะเป็นสวนระเบียงกันครับ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 20:12:38

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 19:54:28

จากคุณ : bigwores - [ 26 พ.ค. 52 20:33:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com