Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

- - สอบถามเรื่องปั๊มน้ำค่ะ

สอบถามเรื่องการเลือกซื้อปั๊มน้ำนะคะ คือว่าเพิ่งซื้อบ้านเป็นทาวน์โฮม 2 ชั้นน่ะค่ะ
    มี 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ เพิ่งเข้าอยู่หลังแรกในคลัสเตอร์เดียวกันซึ่งมี 6 หลัง
    แล้วยังไม่ได้ซื้อปั๊มน้ำ ทีนี้พอเวลาประมาณ 4 ทุ่มเป็นต้นไป น้ำก็จะไม่ไหลแล้วน่ะค่ะ ชั้นบนนะคะ(ชั้นบนมีห้องน้ำ 2 ห้อง) แต่ชั้นล่างยังไหลนิดหน่อย
    เลยมีความต้องการซื้อปั๊มน้ำ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยน่ะค่ะ ลองหาจากกระทู้เก่าๆ ที่มีคนเคยถาม
    ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ เลยจะถามว่า จะมีวิธีการเลือกซื้ออย่างไรคะ
    มียี่ห้ออะไรที่แนะนำได้บ้าง แล้วต้องมีถังเก็บน้ำหรือไม่
    ซื้อที่ไหนดี บ้านอยู่แถวรังสิตน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : Bento' - [ 29 พ.ค. 52 10:28:09 A:202.173.215.148 X: TicketID:194290 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com