Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยแนะนำ เรื่องกู้.. เผื่อไม่พอ สร้างบ้าน ด้วยค่ะ

คือถาม ยายหุ้น และแบงค์ออมสิน บอกว่าใช้โฉนดบ้านที่กรุงเทพ ค้ำเพื่อสร้างบ้านต่างจังหวัดไม่ได้  ที่นี้เราจะทำยังไงดี
    1.  เรามีเงินเดือน 12000 ผ่านธนาคาร
    2.  มีเงินนอก 20000  ผ่านธนาคาร  กะว่า 3 เดือนแล้วจะยื่นกู้
    3.  ไม่มีหนี้สินใดๆ เลย
    4.  มีโฉนดบ้านทาวเฮาส์ในกรุงเทพ
    5.  ที่ดินที่จะสร้างบ้าน ต่างจังหวัด  โฉนดเป็นของพี่น้อง ซึ้งคงแยกนาน ตีซะว่า โฉนดไม่ใช่ชื่อเรา แล้วกัน อิอิ

เราอยากกู้ 3-4 แสน เพราะ..  เรามีเงินสร้างบ้าน 9 แสน ซึ่งน่าจะพอเฉพาะตัวบ้าน ไม่มีเงินแต่ง กับซื้อของเข้าบ้านหน่ะค่ะ  อิอิ  เลยจะผ่อนเผื่อค่าสร้างจะบานด้วย  เลยจะหากู้เตรียมไว้ เอาแบบผ่อนนานๆ 20-30 ปี
    จะกู้  ธนาคารไหนได้คะ

**  คือขอคำแนะนำ ไว้ก่อน แล้วเราค่อยไปถามธนาคารอีกที หน่ะค่ะ  **
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : toey_ja - [ 1 มิ.ย. 52 12:53:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com