Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ้านตรงข้ามขอบแอบมองมาที่บ้านเรา จะเอาอะไรปิดบ้านดีคะ

บ้านตรงข้ามชอบมองมาที่บ้านเรามาก บางวันเอาเก้าอี้มานั่งในบ้านเขาใกล้รั้ว เข้าใจว่านั่งชมวิวนะ แล้วหันมาทางบ้านเรา ซึ่งมันก็จะตรงกับประตัวมุ้งลวดบ้านเราพอดี ก็เลยเซ็ง เพราะรู้สึกไม่ส่วนตัวเลยค่ะ
    ลืมบอกว่าเขามีลูกเมียแล้ว คงไม่ได้คิดอะไรกับเรา ซึ่งมีครอบครัวแล้วเหมือนกัน (คิดว่านะ) แต่คงเป็นนิสัยส่วนตัวมากกว่า

เราก็เลยพยายามหาอะไรปิดๆ ที่ดูดีหน่อย เลยรบกวนพี่ๆเพื่อนๆในห้อง ค่ะว่ามีไอเดียมั๊ยคะ เรามีข้อจำกัดคือ ตรงจุดที่เป็นจุดมองเลยนั้น เราวางต้นไม้ในบ้านไม่ได้ เพราะจะเปิดประตูรั้วไม่ได้ค่ะเพราะจริงๆถ้าวางต้นไม้พุ่มใหญ่ๆตรงนั้นได้ก็จะบังได้เลย (เฉพาะส่วนที่มองมาในบ้าน ส่วนนอกบ้านช่างมันเถอะค่ะ) และ แม่เราไม่อยากให้ทำประตูรั้วทึบไปเลย เพราะยามหมู่บ้านจะมองไม่เห็นในบ้านเวลาตรวจการณ์ เราก็เลยคิดว่าอยากจะหาอะไรมาปิดตรงรั้วส่วนที่มันตรงกับจุดมองเลย ไม่ก็ตั้งอะไรไว้บริเวณหน้าประตูมุ้งลวดน่ะค่ะ

บ้านเราเป็นบ้านเดี่ยว บ้านจัดสรรทั่วไปค่ะ มีรั้วกั้นแต่ก็เหมือนไม่กั้น เพราะมองเห็นในบ้านหมด
    รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : super bogie - [ 2 มิ.ย. 52 06:57:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com