Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากทราบวิธีขัดสีน้ำมันออกจากตู้ไม้หน่อยครับ

พอดีตู้ในห้องครัว ช่างคนก่อนเอาสีน้ำมันทาตู้ไม้ (น่าเกลียดมาก) ผมเลยอยากจะขัดสีน้ำมันออก ได้ยินมาว่ามีน้ำยาล้างสี พวกนี้ใช้งานได้ดีหรือไม่ครับ หรือท่านใดมีวิธีช่วยแนะนำผมทีครับ

และผมจะหาสีพวกสีทาไม้ แนว ๆ สีไม้โอค (ประมาณว่าสีเหมือนกับสีตู้เสื้อผ้า โต๊ะทีวี น้ำตาลเข้ม ๆ เกือบ ๆ ดำ ที่ขายตามห้าง) *** สีประมาณในภาพ *** จะมีขายมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : trayuth - [ 5 มิ.ย. 52 12:42:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com