Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+ + + 1 กระทู้สำหรับคำว่า "เพื่อนบ้าน" + + +

สวัสดีค่ะ   เพื่อนๆ ห้องชายคาทุกท่าน  สมาชิกใหม่สำหรับห้องนี้มีเรื่อง "ขอร้อง"

วิ่งเล่น  วิ่งเข้า วิ่งออกห้องนี้มานานพอสมควรแล้ว   ได้เห็นกระทู้เพื่อนบ้านหลายกระทู้
    ส่วนใหญ่เป็นกระทู้ที่ไม่ดีนัก -*-  จัดว่าแย่เลยทีเดียว

แล้วทีนี้   จขกท. มีโอกาสว่าจะได้ย้ายเข้าไปอยู่เทาว์เฮ้าส์หลังน้อย ตอนนี้อยู่ระหว่างการสร้าง  
    ซึ่งตามสัญญา จขกท.อาจจะได้ระเห็จไปอยู่บ้านน้อยคอยรักหลังนี้ในอีก 8 เดือนข้างหน้าคะ  ((ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะคะ))

แล้วทีนี้  ก็อ่านกระทู้ในนี้ อ่านมาก คิดมาก 5555+ เจอแต่บ้านมีปัญหา ราคา 2 ล้านขึ้นยังมีปัญหา  แล้วของเราล่ะ  T__T  

แต่ตอนนี้ชักทำใจได้นิดหน่อยแล้วค่ะ  ยอมรับตอนแรกเครียดพอประมาณค่ะ  
    เพราะกลัวว่าบ้านที่ได้จะมีปัญหาอย่างในหลายๆ กระทู้  ยิ่งมาเจอกระทู้เพื่อนบ้านเห็นแก่ตัว อันนี้คิดมากอย่างแรง T__T

ภาวนาขอให้ได้เพื่อนบ้านดีดี   รักสุนัขมากๆๆ   จขกท.รักสุนัขและมีความรับผิดชอบค่ะ   อิอิ  
    ที่นี้เรามาเข้าเรื่องที่ จขกท จะร้องขอต่อเพื่อนๆ ทุกคนกันค่ะ  (( เหอเหอ  เล่ามาซะยาวยังไม่เข้าเรื่อง  ขอโทษนะคะ T__T ))

+ + + +  รบกวนเพื่อนๆ  ช่วยโพสเรื่องดีดีของคนข้างบ้าน  ของเพื่อนบ้านที่เคยได้รับมา  ได้เจอมา   ให้เจ้าของกระทู้ใจชื้น  ให้ จขกท ได้คิดว่า คนดีดี  เพื่อนบ้านดีดี   ก็ยังมีอยู่ด้วยนะคะ + + + +

ขอบคุณทุกข้อความ  ทุกความกรุณาด้วยค่ะ  

สุดท้าย  ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ  ทุกคนนะคะ

จากคุณ : + เฮลี่เกรล + - [ 6 มิ.ย. 52 14:24:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com